Share this topic on FacebookShare this topic on GoogleShare this topic on LiveShare this topic on MySpaceShare this topic on TwitterShare this topic on Google buzz

Author Topic: มีใครใส่กางเกงรัดรูปแทน กกน บ้างครับ  (Read 3512 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline blackzentai

• SS VIP
  • SS Expert
  • *
  • Reputation Power: 11
  • blackzentai แหล้มแหล่มblackzentai แหล้มแหล่มblackzentai แหล้มแหล่มblackzentai แหล้มแหล่มblackzentai แหล้มแหล่ม
  • WE LOVE SPANDEX !!!
    • http://-
กางเกงสวยน่าซื้อใส่ คงแพงน่าดู

Offline emptyman

• SS Junior
  • *
  • Reputation Power: 1
  • emptyman จ๊าบ
ผมก็ใส่เป็นประจำครับ ช่วงก่อนเคยใช้ของไนกี้ แล้วก็เปลี่ยนมาเป็นอาดิอาส ล่าสุดเป็นผมฟวิ่งแทนแล้วครับ เพราะสองยี่ห้อด้านบนรุ่นที่เคยใส่เขาไปเอาเข้ามาแล้วหาค่อนข้างยาก มีก็มีแต่ไซส์ใหญ่เกินไปสำหรับผม ผมเวลาใส่แล้วได้ไซส์ถูกใจก็มีอารมณ์เดียวกันกับคุณpeerahose เลยครับ คุณฺpeerahose นี่คอเดียวกับผมเลยนะครับชอบสะสมชุดกางเกงวิ่งและอื่น ๆ เหมือนผมทุกอย่างเลย ชักอยากเจอตัวจริงแลกเปลี่ยนประสบการณ์กันซะแล้ว
« Last Edit: December 02, 2012, 08:19:55 pm by emptyman »

Offline peerahose

• SS Senior
  • *
  • Reputation Power: 4
  • peerahose แจ่มpeerahose แจ่ม
สวัสดีครับ
จริงๆ ผมเป็นคอชุดว่ายน้ำ ,ชุดโลตารด์หญิงครับ  แล้วค่อยมาค้นพบ Zentai ราวปลายยุค 90s ได้ครับเนื่องจากพฤติกรรมแบบนี้ทำให้ผมต้องทำตัวเหมือนพวกใต้ดิน ไม่สามารถแสดงออกมาได้ แต่พอหลังจากผ่านปี 2005 มา พบว่ากระแสชุด Compression เริ่มเข้ามาและได้รับความนิยมมากขึ้นๆ ทำให้ผมถึงอยากมาใส่พวกนี้แทนครับ เพราะมันเอาไปใช้ในชีวิตประจำวันพอได้ในบางเวลาและสถานที่ครับ

กางเกงวิ่งขายาวที่น่าเล่นมากๆ ตอนนี้คือ Under Armour ครับ ความฟิตรัดสูงกว่า A กับ N อยู่ เวลาดูไซส์พวกนี้ในตารางให้ดูว่าช่วงสะโพกเราต้องตกอยู่ในค่าตามตารางครับ ใส่แล้วมันจะบีบก้นหน่อยยกแก้มก้นเราให้เชิดเล็กน้อยครับ

ชุดว่ายน้ำเต็มตัวผมก็มองของ NSA อยู่บ้างครับ ถ้าเปลี่ยนงานใหม่ มีเวลาให้ว่ายน้ำคงจัดหามาแน่นอน 

Offline zenzenzen

• SS VIP
  • SS Hero
  • *
  • Reputation Power: 20
  • zenzenzen เทพzenzenzen เทพzenzenzen เทพzenzenzen เทพzenzenzen เทพzenzenzen เทพzenzenzen เทพzenzenzen เทพzenzenzen เทพzenzenzen เทพ
  • Immortal Zentai
มีแต่ ของ nike เป็นกางเกงวิ่ง

ส่วน UA ผมมีเป็นกางเกงสำหรับกึ่งวิ่งแต่เหมาะกับหน้าหนาวมากกว่า

• SS Junior
  • *
คุณPeerahoseครับชุดของUnder Armour นี่จะหาซื้อได้จากที่ไหนครับ :P

Offline peerahose

• SS Senior
  • *
  • Reputation Power: 4
  • peerahose แจ่มpeerahose แจ่ม
ตอบครับ
กางเกงวิ่ง UA หาไม่แพงก็จาก Taobao ครับ พิมพ์ under armour แล้วลองค้นหาดูครับ
กางเกงที่เหมาะกับเมืองไทยจะเป็นรุ่น All season gear ครับ พวก Cold gear
ให้หลีกไว้ก่อนเพราะมันเหมาะกับใส่ในเมืองหนาว หรือไปที่ Central world หาพวก
รุ่น Heat gear (สำหรับเมืองร้อน) ก็มีครับ ราคาพันกลางๆ

ผมได้ชุดเสื้อกับกางเกงวิ่งไนกี้จาก taobao นี่แหละเขาชายเป็นชุดแล้วรวมค่าส่งมา
ไทย พันบาทมีทอนครับ

• SS Junior
  • *
ผมไปเดินดูแล้วไม่เห็นมียี่ห้อ UA ขายที่เซ็นทรัลเวิลเลย ไม่ทราบว่าร้านขายอยู่ที่ตรงไหนครับ

Offline fur_ground

• SS Moderator
  • SS Hero
  • *
  • Reputation Power: 48
  • fur_ground อมตะfur_ground อมตะfur_ground อมตะfur_ground อมตะfur_ground อมตะfur_ground อมตะfur_ground อมตะfur_ground อมตะfur_ground อมตะfur_ground อมตะfur_ground อมตะfur_ground อมตะfur_ground อมตะfur_ground อมตะfur_ground อมตะfur_ground อมตะfur_ground อมตะfur_ground อมตะfur_ground อมตะfur_ground อมตะ
  • >> เซ็นไท Zentai ゼンタイ <<
ผมไปเดินดูแล้วไม่เห็นมียี่ห้อ UA ขายที่เซ็นทรัลเวิลเลย ไม่ทราบว่าร้านขายอยู่ที่ตรงไหนครับ

UAน่าจะหมายถึงยี่ห้อ Under Armour
ในไทยผมยังไม่เห็นมีขายนะ (น่าเสียดาย)
ต้องสั่งผ่านเว็บนอกอย่างเดียว  ???