Share this topic on FacebookShare this topic on GoogleShare this topic on LiveShare this topic on MySpaceShare this topic on TwitterShare this topic on Google buzz

Author Topic: ถามเกียวกับชุดยางหน่อยครับ  (Read 2425 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline TangMaLanG

• SS VIP
  • SS Junior
  • *
  • Reputation Power: 2
  • TangMaLanG จ๊าบ
  • WE LOVE SS !!!
แช่น้ำก่อนครับ  อาจจะมีกาว ระคายเคือง

หรือบางคนแพ้แป้งที่โรยมากับยาง ควรแช่น้ำทำความสะอาดก่อนใส่ ในครั้งแรก ๆ ครับ

ควรทำความสะอาดให้ดีก่อนครับ เพราะผมก็เป็น แสบร้อนหน้า

ใช้ครั้งแรก ๆ จะเป็นแบบนั้น  ล้างน้ำ 2-3 ครั้งก็จะหายไป

ล้างไปแล้ว 3 ครั้งครับ เมื่อใส่ไปซักพักเริ่มรู้สึกแสบหน้าอย่างเดียวครับ บริเวณอื่นปกติ พอถอดชุดก็ยังรู้สึกแสบๆ ไปซักพักถึงหาย ไม่มีผื่นหรือตุ่มขึ้นอะครับ มันใช่อาการแพ้รึเปล่าครับ

Offline sKiNMAN

• ไม่หล่อ ไม่เท่ แต่เร้าใจ อิอิ
  • SS VIP
  • SS Super Expert
  • *
  • Reputation Power: 23
  • sKiNMAN เทพมากsKiNMAN เทพมากsKiNMAN เทพมากsKiNMAN เทพมากsKiNMAN เทพมากsKiNMAN เทพมากsKiNMAN เทพมากsKiNMAN เทพมากsKiNMAN เทพมากsKiNMAN เทพมากsKiNMAN เทพมาก
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังคำพูด
มันไม่ใช่อาการแพ้ยางอะครับ
แต่หน้าเราใช้ครีมใช้สารเคมีหลายอย่างอาจจะมีปฏิกิริยากับยางก็ได้
เออ  ถามอีกนิดก่อนใส่ชุดยางได้อาบน้ำล้างตัวล้างหน้าก่อนหรอป่าว
เพราะผมจะอาบน้ำกันก่อนใส่
หรือลองทดลองใส่หน้ากากที่เป็นผ้าก่อนสักชั้นแล้วสวมทับด้วยหน้ากากยาง
...ช่วย ๆ หาทางให้ใส่ชุดยางกันให้ได้ครับ อิอิอิ
ไม่ไกลสุดเอื้อม หากจะไข่วคว้า...ไม่ได้มาครอบครองขอลองสวมใส่ก็ยังดี

Offline TangMaLanG

• SS VIP
  • SS Junior
  • *
  • Reputation Power: 2
  • TangMaLanG จ๊าบ
  • WE LOVE SS !!!
มันไม่ใช่อาการแพ้ยางอะครับ
แต่หน้าเราใช้ครีมใช้สารเคมีหลายอย่างอาจจะมีปฏิกิริยากับยางก็ได้
เออ  ถามอีกนิดก่อนใส่ชุดยางได้อาบน้ำล้างตัวล้างหน้าก่อนหรอป่าว
เพราะผมจะอาบน้ำกันก่อนใส่
หรือลองทดลองใส่หน้ากากที่เป็นผ้าก่อนสักชั้นแล้วสวมทับด้วยหน้ากากยาง
...ช่วย ๆ หาทางให้ใส่ชุดยางกันให้ได้ครับ อิอิอิ
ไม่ได้อาบก่อนใส่อะครับ แค่ล้างหน้าด้วยน้ำเปล่าอย่างเดียว