Share this topic on FacebookShare this topic on GoogleShare this topic on LiveShare this topic on MySpaceShare this topic on TwitterShare this topic on Google buzz

Author Topic: ทำไมถึงชื่นชอบชุดผ้ายืด ชุดยาง ชุดรัดรูป  (Read 10467 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline S

• S
  • SS Admin
  • SS Hero
  • *
  • Reputation Power: 71
  • S อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะ
  • ADMIN OF SFF : RFF : SS
    • SPANDEXSOCIETY : SOCIAL OF SPANDEX LOVER
หลายท่านๆ ที่ชื่นชอบชุดผ้ายืดคงมีที่มาที่ไปไม่ต่างกัน

สำหรับผม  ความชื่นชอบชุดผ้่ายืด เท่าที่จำความได้คือ ตอนเด็กๆ ได้ดูโฆษณาคอร์นพัฟ   มีเหล่าฮีโร่ตัวน้อยๆ หนึ่งในนั้นคือ สไปเดอร์แมนน้อย   นั้นคือจุดเริ่มความจำนับแต่เด็ก จนโตขึ้นก็ได้ค้นหาสิ่งนั้นตลอดมา

ว่า  แต่อยากดูโฆษณานั้นอีก ใครพอเสาะหาได้บ้างครับ

แล้วท่านอื่นหละ   เล่าสู่กันฟังหน่อยครับ ว่าจุดเริ่มต้นของท่านมาจากอะไร

เอส

ปล. ยกมาจากบอร์ดเก่า มาเล่าต่อ

Offline timruchx

• SS Moderator
  • SS Hero
  • *
  • Reputation Power: 32
  • timruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิด
    • More About Me - Click Here
พอดีเหล้าหมด เลยเหล้าต่อไม่ได้ครับ อิอิ

ผมปิ๊งชุดของพวกสมุนคู่ปรับไ อ้มดแดงครับ
ก็เลยชอบ zentai คิดว่างั้นครับ

แหม เฮีย พวกเราเกิดทัน โฆษณาคอร์นพัฟ ด้วยเหรอ ::)
เอาคลิปนี้แทนไปก่อนแล้วกัน
(ซ่อนไว้ ใครไม่ตอบ ไม่ให้ดู ;D )

NOTICE : ความเห็นนี้มีข้อความ,ลิงก์,ภาพ ซ่อนอยู่
  • กรุณาแสดงความคิดเห็น เพื่ออ่านข้อความ,เซฟภาพและโหลดลิงก์ในความเห็นนี้ และเพื่อให้เกียรติเจ้าของกระทู้ ขอความกรุณาอย่าโพสโดยใช้ EMOTION ICON เพียงอย่างเดียว ควรแสดงความเห็นต่างๆบ้าง เพื่อให้เกิดการพัฒนาต่อไป
  • Here is a secret, please post to see it.
  • MORE DETAIL : http://www.spandexsociety.com/index.php/topic,4.0.html

Don't worry what you are, be happy what you be ;-)

Offline fur_ground

• SS Hero
  • *
  • Reputation Power: 48
  • fur_ground อมตะfur_ground อมตะfur_ground อมตะfur_ground อมตะfur_ground อมตะfur_ground อมตะfur_ground อมตะfur_ground อมตะfur_ground อมตะfur_ground อมตะfur_ground อมตะfur_ground อมตะfur_ground อมตะfur_ground อมตะfur_ground อมตะfur_ground อมตะfur_ground อมตะfur_ground อมตะfur_ground อมตะfur_ground อมตะ
  • >> เซ็นไท Zentai ゼンタイ <<
พี่ timruchx เล่นมุกนี้ เดี๋ยวผมไปซื้อเหล้าเพิ่มให้เอง 5 5 5  :P

จุดเริ่มต้นผมมาจากชอบชุดไอ้โม่ง (ยิ่งเห็นสาวๆใส่นี่ปั๋งเลย)
ประมาณปี   45-46 จำไม่ได้บังเอิญได้ไปเจอเว็บ zentai women   [http://kigsa.hp.infoseek.co.jp/zentai.html] มันใช่เลย!!!!
ตั้งแต่  นั้นมาก็หลงใหลชุดพวกนี้แบบหัวปักหัวปำเลยทีเดียว
ผมว่าจุดเด่นของชุดมัน  ทำให้คนใส่ดูลึกลับน่าค้นหา มีเสน่ห์ไปอีกแบบ  :-*

ปล.เอาของเก่ามาน่ะ อิอิ

nutrino

• Guest
;D ส่วนผม เริ่มจากการชอบสวมถุงเท้าแบบรัดๆ จนขยายตัวไปเป็น สวมไปทั้งตัว ที่สุดแล้วผมว่าผมติดใจความอึดอัด รัดติ้วของชุดประเภทนี้แหละ  :P

Offline DraGoNism

• SS VIP
  • SS Super Expert
  • *
  • Reputation Power: 14
  • DraGoNism ยอดเยี่ยมกระเทียมดองDraGoNism ยอดเยี่ยมกระเทียมดองDraGoNism ยอดเยี่ยมกระเทียมดองDraGoNism ยอดเยี่ยมกระเทียมดองDraGoNism ยอดเยี่ยมกระเทียมดองDraGoNism ยอดเยี่ยมกระเทียมดองDraGoNism ยอดเยี่ยมกระเทียมดอง
  • WE LOVE NINJA AND SUPERHERO!!!
ต่อมา

ส่วนผมเริ่มชอบชุดตั้งแต่สไปเดอร์แมน แล้วต่อๆมา เห็นว่ามีชุดสไปเดอร์แมนที่มีชื่อว่า zentai เลย

ผมดูต่อๆไป เห็นว่ามีชุด zentai และ spandex แล้วหลายๆอย่าง

ผมเลยติดใจ จึงชอบชุด มานานแล้วนะครับ

ตอนสไปเดอร์แมนถ่าย ภาค 1 นะครับ เออ ยังติดชุด Venom ด้วยนะครับ

อิอิ

ThaibanK RangeR

• Guest
ส่านผม

ตอนเด็กๆจำได้ว่า ดูเรื่องเขาแมงมุม ของญี่ปุ่นแล้วชอบมากคับ ดูมันทุกวันเลย  แล้วสมัยก่อน มันจะมีร้านขายเสื้อผ้าลาย superhero อยู่ บังเอิญเดินผ่านหน้าร้าน มีหุ่นที่ใส่ชุด spiderman อยู่ พอเห็นก็ยืนตะลึง อยากได้ขึ้นมาทันที

แล้วก็หายไปนานเลย จนไม่กี่ปีมานี่ เปิดเน็ต บังเอิญเห็นรูปคนใส่ชุด zentai คับ ตอนแรกก็ไม่รู้หรอกว่าเค้าเรียกว่าอะไร ก็พยายามหาตามเน็ตก็ไม่เจอ

บังเอิญเล่น msn มีเพื่อนชื่อ ไอซ์ แนะนำและเปิดโลกให้เด็กบ้านนอกอย่างผมได้รับรู้คับ แล้วต่อจากนั้นความชอบก็ดำเนินต่อมาจนปัจจุบันนี้คับ
« Last Edit: April 30, 2010, 05:49:11 pm by ThaibanK RangeR »

Offline Winter Zentai

• SS VIP
  • SS Senior
  • *
  • Reputation Power: 3
  • Winter Zentai จ๊าบ
  • WE LOVE SPANDEX !!!
จองไว้ก่อน เดี๋ยวมาตอบ

Offline Kit Kora

• SS Hero
  • *
  • Reputation Power: 21
  • Kit Kora เทพKit Kora เทพKit Kora เทพKit Kora เทพKit Kora เทพKit Kora เทพKit Kora เทพKit Kora เทพKit Kora เทพKit Kora เทพ
  • WE LOVE SPANDEX !!!
 :)   ผมเองเริ่มจาก มดแดง(7ขวบได้)ครับ แต่ชอบทาง พวกปีศาจ กับลูกสมุนซะมากกว่าครับ แรกๆก็ชอบแบบผู้ชายนะครับ แต่ว่าที่หันมาแต่งแบบผู้หญิงได้เรื่อง มีเรื่องนึงจำไม่ได้ ว่าเรื่องอะไร แต่ตัวร้ายผู้หญิงแต่งแล้วสวยดีน่ะครับ พอมาเจอ Catwoman ประมาณ(ป.3-4)นี่ใช่เลยครับ ประมาณว่าเราต้องเป็นแบบนี้ให้ได้  :o  ตั้งแต่นั้นมาก็เริ่มแต่งออกแนวสวยนึกลับ sexy เป็นต้นมายิ่งชุดมันรัด แนบกับตัวเรา ยังแนบสนิท ยิ่งชอบครับ อิอิ

Offline zyxer

• SS Super Expert
  • *
  • Reputation Power: 24
  • zyxer เทพจริงๆzyxer เทพจริงๆzyxer เทพจริงๆzyxer เทพจริงๆzyxer เทพจริงๆzyxer เทพจริงๆzyxer เทพจริงๆzyxer เทพจริงๆzyxer เทพจริงๆzyxer เทพจริงๆzyxer เทพจริงๆzyxer เทพจริงๆ
  • Total enclosure is my lifestyle
กว่าจะเป็น "Zyxer"

ผมขอเล่าประวัติความเป็นมาของผมให้ฟังแบบคร่าวๆแล้วกัน 
นานมาแล้ว เด็กชายซุกซนธรรมดาคนนึงอายุประมาณ 5ขวบ   ถูกทิ้งเฝ้าบ้านอยู่คนเดียว 
ในขณะที่แม่ไปทำธุระนอกบ้าน   เด็กคนนี้ก็มองไปรอบๆตัวหาว่ามีอะไรใหม่ๆให้เล่น แล้วก็สะดุดตา 
กับตู้เสื้อผ้าของแม่ จำได้ว่าเคยเห็นตอนแม่เปิด ของข้างในเยอะแยะไปหมด   ไม่รอช้า 
ตรงเข้าไปรื้อเจอเข้ากับเสื้อผ้ามากมายแบบที่ไม่เคยเห็นมาก่อน   หยิบโน่นหยิบนี่มาเล่น 
แล้วก็ใช้จินตานาการบวกกับเสื้อผ้าของแม่มาดัดแปลงเป็นชุดฮีโร่หนัง  ญี่ปุ่นที่ชอบแบบ 
ฝังใจ   สักพัก่รางกายทั้งหมดก็ถูกห่อหุ้มอย่างมิดชิดที่ยังเปิดอยู่ก็มีเพียงลูกตา   ความรู้สึกตอนนั้น 
เป็นความรู้สึกที่แปลกและมีความสุขอย่างบอกไม่ถูก   โดยเฉพาะเมื่อมายืนมองตัวเองที่หน้ากระจก
หลังจากนั้นก็แอบเล่นเป็น  ประจำ ดัดแปลงไปเรื่อยๆ ถูกจับได้บ้างไม่ได้บ้างแต่ก็ตื่นเต้นดี 
จนหลายปีผ่านไปร่างกายเริ่มเปลี่ยนแปลงเข้าสู่วัยเจริญพันธุ์   การแอบแปลงร่างก็นำไปสู่ 
ความสุขอีกระดับคงไม่ต้องบอกนะครับ คิดว่าคงเข้าใจ
จากนั้นการ  แปลงร่างก็เป็นส่วนหนึ่งในชีวิต ไม่สามารถแยกออกได้หรือจะเรียกว่า 
"เสพติด"แล้วก็ได้   จนกระทั่งช่วงหนึ่งเกิดความเครียดว่านี่เราเป็นอะไรกันแน่ ต้องผิดปกติ 
เป็นโรคจิตแน่ เราเป็นอยู่คนเดียวหรือเปล่า? ปรึกษาใครดี? จะเลิกดีไหม?   แต่แล้วเมื่อ 
วันหนึ่งมาถึง คือวันที่ผมได้เข้าสู่โลก Internet   วันนั้นผมก็ได้คำตอบทั้งหมด 
จนทุกวันนี้อายุผมก็ผ่านมาถึง 45   ฤดูหนาวผมก็ยังมีความสุขกับการแปลงร่างของผม ;) ;) ;)

techin53

• Guest