SS Community > SS LET'S TALK : พูดคุย แนะนำ แลกเปลี่ยนความคิดเห็นเกี่ยวกับแฟชั่นชุดผ้ายืด ชุดยาง และคุยเรื่องทั่วไป

DO AND DON'T สำหรับ SPANDEXSOCIETY

(1/4) > >>

S:
สวัสดีครับ หลังจากพวกเราได้ใช้บอร์ด SS มาสักระยะหนึ่งแล้ว นั้น ได้เห็นสิ่งที่ควรทำ DO และสิ่งที่ไม่ควรทำ DON'T ในเวปของพวกเรา ผมจะสรุปคร่าวๆ ในมุมมองผม ท่านใดเสริมสิ่งใด จะเป็นพระคุณและเป็นผลดีกับเวปของเรายิ่งๆ ขึ้นไป

DO 1 นำภาพจากที่อื่นมาลง ควรให้เครดิตเจ้าของภาพ
DO 2 ดูกระทู้ในห้องภาพและห้องคลิป ควรแสดงความคิดเห็นสักเล็กน้อย หรือ กล่าวขอบพระคุณผู้ตั้งกระทู้
DO 3 เคารพสิทธิส่วนบุคคล

DON'T 1 ไม่ควรโพส  :) ;) :D ;D >:( :( :o 8) ??? ::) :P :-[ :-X :-\ :-* :'( เพียงอย่างเดียว

นึกออกแค่นี้ รอทุกท่านมาช่วยเสริมครับ
เอส

timruchx:
เท่าที่คิดได้ ก็ตามป๋าเอสล่ะครับ ;)

sKiNMAN:
เท่าที่คิดได้ก็เหมือน ติ่งลิง

ThaibanK RangeR:
  อีกอย่างนึง คือ ควรใช้ บอรฺทต่างๆให้คุ้มกับการที่ตั้งบอร์ดขึ้นมาคับ  ที่เห็นคือ กระดารแช็ต ไม่ค่อยมีใครเข้ามาคุยกันเลย ไม่ใช้อะไร แต่อยากจะรู้จักกับเพื่อนๆบ้างเท่านั้นเองคับ

ส่วนตัวเองที่ต้อง Do คือ  DO 1 นำภาพจากที่อื่นมาลง ควรให้เครดิตเจ้าของภาพ คับ จะพยามยาม ถ้าไม่ลืม และถ้ายังจำที่มาของภาพได้   ;D

DraGoNism:
ทราบแล้วครับ

เท่าที่คิดได้เหมือน พี่เล็ก :D

ขอบคุณครับพี่เอส

Navigation

[0] Message Index

[#] Next page

Go to full version