Share this topic on FacebookShare this topic on GoogleShare this topic on LiveShare this topic on MySpaceShare this topic on TwitterShare this topic on Google buzz

Author Topic: แบ่งปันการวิธีการใส่ชุด Latex กันบ้างนะครับ  (Read 5473 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Kit Kora

• SS Moderator
  • SS Hero
  • *
  • Reputation Power: 21
  • Kit Kora เทพKit Kora เทพKit Kora เทพKit Kora เทพKit Kora เทพKit Kora เทพKit Kora เทพKit Kora เทพKit Kora เทพKit Kora เทพ
  • WE LOVE SPANDEX !!!
....งง มันฮากันตรงไหนวะเนี่ย

SaraAngel

• Guest
เคยใช้แต่แป้งค่ะ ปัญหาก็อย่างที่หลายท่านบอกมา นั่นคือด้านนอกที่โดนแป้งมันไม่มันแว้บ ไม่ได้ใจเลยค่ะ ต้องมานั่งเช็ดๆๆ อีก จะลองใช้เจลดูนะคะ เผื่อจะใส่ง่ายขึ้น ว่าแต่ถ้ามันแห้งแล้วมันจะเป็นไงบ้างอ่าค่ะ พอดีว่าส่วนมากต้องใส่ติดต่อกันเป็นเวลานาน 4 ชั่วโมง 6 ชั่วโมงนั่นเลย มันแห้งข้างในแล้วมันจะหนืดป่าวคะ เดี๋ยววันจันทร์ไปทำงานละจะลองใช้เจลดูนะงิ

ป.ล. ใครเคยลองเอาแป้งเปียกใส่มั่งคะ แห้งละมันน่าจะเหนียวหนึบ

• SS Hero
  • *
  • Kit Kora เทพKit Kora เทพKit Kora เทพKit Kora เทพKit Kora เทพKit Kora เทพKit Kora เทพKit Kora เทพKit Kora เทพKit Kora เทพ
คือว่า ใช้เจลเนี่ย เวลาใส่นานๆแล้วถอดอะ ไม่มีปัญหานะครับ เจลเนี่ย พอโดนน้ำ หรือว่า เหงื่อมันก็จะกลับมาลื่นเหมือนเดิมครับ แล้วเวลาที่มันซึมออกตามรู้ซิป น้ำแป้งจะเป็นสี ขาวๆ เห็นชั้นมาก แล้วมันทำให้ชุดดูเป็นคราบๆ
รอยน้ำแป้งอีกต่างหาก แต่เจลเนี่ย น้ำที่ออกมาจะเป็นน้ำใสๆ ผมเลยชอบเจลมากกว่าอะครับ ไม่ทรบว่าใส่มานานรึยังล่ะครับ ชุดอะถ้าเพิ่งหัดใส่ก็ทิ้งข้อความไว้ถามกันได้นะครับ

• SS Hero
  • *
 :) ...อยากใส่ถ่ายรูปคู่กับคุณ Sara จัง 555+