Share this topic on FacebookShare this topic on GoogleShare this topic on LiveShare this topic on MySpaceShare this topic on TwitterShare this topic on Google buzz

Author Topic: ขอถามข้อมูลชุดยางหน่อยครับ  (Read 2416 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline TangMaLanG

• SS VIP
  • SS Junior
  • *
  • Reputation Power: 2
  • TangMaLanG จ๊าบ
  • WE LOVE SS !!!
อยากทราบว่า นน. 65-68 kg สูง 173 cm ครับ ถ้าจะสั่งชุดยางควรสั่ง size อะไรครับ อยากได้กระชับๆหน่อยอ่ะครับ ขอบคุณคร้บ  ;) ;) ;)

Offline zenzenzen

• SS VIP
  • SS Hero
  • *
  • Reputation Power: 20
  • zenzenzen เทพzenzenzen เทพzenzenzen เทพzenzenzen เทพzenzenzen เทพzenzenzen เทพzenzenzen เทพzenzenzen เทพzenzenzen เทพzenzenzen เทพ
  • Immortal Zentai

• SS VIP
  • SS Junior
  • *
ตามนี้เลยครับ

http://www.rubberforfun.com/shop/index.php?route=information/information&information_id=9
ผมดูแล้วครับ ที่สงสัยคือ size M มันสูง 170 ส่วน size L มันสูง 175 ผมสูง 173 ครับ เลยอยากรู้ว่า size M หรือ L ดีกว่า มันยืดหดได้หรือป่าว? กลัวว่าสั่ง size M มาแล้วมันจะยัดเกินไปแล้วทำให้ขาดหรือป่าว คือว่ากำลังดูชุดแบบมีhoodด้วยอะครับ แล้วขอถามอีกอย่างครับ ความหนา0.4กับ0.6 mm 0.6mm มันจะดีกว่ารึป่าวครับ หรือว่า 0.4 ก็พอแล้ว ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ  :D :D :D
« Last Edit: January 02, 2013, 03:32:55 pm by exsoduxs »

Offline zenzenzen

• SS VIP
  • SS Hero
  • *
  • Reputation Power: 20
  • zenzenzen เทพzenzenzen เทพzenzenzen เทพzenzenzen เทพzenzenzen เทพzenzenzen เทพzenzenzen เทพzenzenzen เทพzenzenzen เทพzenzenzen เทพ
  • Immortal Zentai

http://www.rubberforfun.com/shop/index.php?route=information/information&information_id=9
ผมดูแล้วครับ ที่สงสัยคือ size M มันสูง 170 ส่วน size L มันสูง 175 ผมสูง 173 ครับ เลยอยากรู้ว่า size M หรือ L ดีกว่า มันยืดหดได้หรือป่าว? กลัวว่าสั่ง size M มาแล้วมันจะยัดเกินไปแล้วทำให้ขาดหรือป่าว คือว่ากำลังดูชุดแบบมีhoodด้วยอะครับ แล้วขอถามอีกอย่างครับ ความหนา0.4กับ0.6 mm 0.6mm มันจะดีกว่ารึป่าวครับ หรือว่า 0.4 ก็พอแล้ว ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ  :D :D :D

ผมว่าถ้าชอบรัดๆก็ M ครับ เพราะมันยืดได้อยู่แล้ว
เนื่องจาก ส่วนสูง 170 ยืดเป็น 173 ส่วนต่าง 3 cm
ก็แค่ยืด 1.76 % ผมว่าไม่มีผลมากเท่าไหร่

สำหรับเนื้อยาง 0.4 กับ 0.6 นั้นรอผู้รู้มาตอบดีกว่าครับ ไอ่ผมยังไม่มีครอบครอง 555 แค่อยากช่วยตอบ

• SS VIP
  • SS Junior
  • *

ผมว่าถ้าชอบรัดๆก็ M ครับ เพราะมันยืดได้อยู่แล้ว
เนื่องจาก ส่วนสูง 170 ยืดเป็น 173 ส่วนต่าง 3 cm
ก็แค่ยืด 1.76 % ผมว่าไม่มีผลมากเท่าไหร่

สำหรับเนื้อยาง 0.4 กับ 0.6 นั้นรอผู้รู้มาตอบดีกว่าครับ ไอ่ผมยังไม่มีครอบครอง 555 แค่อยากช่วยตอบ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับผม

Offline S

• S
  • SS Admin
  • SS Hero
  • *
  • Reputation Power: 71
  • S อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะ
  • ADMIN OF SFF : RFF : SS
    • SPANDEXSOCIETY : SOCIAL OF SPANDEX LOVER
แนะนำ 0.4MM ครับ

• SS VIP
  • SS Junior
  • *
แนะนำ 0.4MM ครับ
ขอบคุณครับพี่เอสที่แนะนำ
ผมขอความรู้เพิ่มเติมหน่อยครับ ว่าทำไมถึงแนะนำ 0.4 ผมเห็นบางชุดในเวปมีความหนาให้เลือกถึง 1 mm เลยอะครับ ขอบคุณครับ

Offline S

• S
  • SS Admin
  • SS Hero
  • *
  • Reputation Power: 71
  • S อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะ
  • ADMIN OF SFF : RFF : SS
    • SPANDEXSOCIETY : SOCIAL OF SPANDEX LOVER
1MM หนาเกินใส่นานไม่ได้ครับ ไม่แนะนำ
ชุดแรกแนะนำให้ใช้ 0.4

• SS VIP
  • SS Junior
  • *
1MM หนาเกินใส่นานไม่ได้ครับ ไม่แนะนำ
ชุดแรกแนะนำให้ใช้ 0.4

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

Offline oil

• SS Senior
  • *
  • Reputation Power: 4
  • oil แจ่มoil แจ่ม
  • WE LOVE SPANDEX !!!
อย่างผม  สูง 168 หนัก ไม่ถึง 60 จะส่งไซด์ผู้หญิง ต้องไซด์Mป่าวครับ

ปล.พอดีชอบ ชุด ยางผญ ดูมๆดีชอบอ่ะครับ