Share this topic on FacebookShare this topic on GoogleShare this topic on LiveShare this topic on MySpaceShare this topic on TwitterShare this topic on Google buzz

Author Topic: สนใจคิกุรุมิค่ะ ช่วยแนะนำแบบหน้าคิกุรุมิด้วยค่ะ  (Read 2167 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline PoJeaWa LittleGirl

• SS Newbie
  • *
  • Reputation Power: 1
  • PoJeaWa LittleGirl จ๊าบ
  • WE LOVE SS !!!
ไปงานคอสเพลย์ เจอคนแต่งคิกุรุมิ 2 ท่านค่ะ
ได้ลองคุยกับ 1ใน2ท่านที่เจอ รู้สึกอยากลองเล่นคิกุรุมิบ้าง

เลยมีเรื่องอยากสอบถามเกี่ยวกับชุดบอดี้สูทและคิกุรุมิเยอะแยะเลย
ช่วยแนะนำด้วยนะคะ

1.ราคาทำคิกุรุมิทั้งตัวเท่าไหร่คะ?
(หน้ากากแบบแก้วตาเปลี่ยนได้,วิกและบอดี้สูท)

2.แบบหน้าของคิกุรุมิ ถ้าจะเลือกแบบกลางๆใช้ได้หลายคาแรคเตอร์
ควรจะ...หน้ายิ้มมุมปาก ยิ้มอ้าปาก หรือหน้านิ่งๆดีคะ?
(หรือจะเลือกตามความชอบของคนสวม)

3.วิกสำหรับคิกุรุมิ ใช้เหมือนคอสเพลย์ทั่วไปใช้ได้ไหมคะ?
ถ้าเกิดเราอยากจะเปลี่ยนทรง

4.อยากเปลี่ยนสีแก้วตาของคิกุรุมิเรื่อยๆ สามารถทำได้ไหมคะ?

5.บอดี้สูทสีเนื้อ เป็นผ้าอะไรคะ?

6.เวลาสวมบอดี้สูทสำหรับเล่นคิกุรุมิ ต้องสวมคลุมปิดทั้งหัว หรือปิดแค่คอก็พอคะ?

7.นินจาที่มีผ้าปิดปากแบบ คากาชิ(นารูโตะ) ที่ร้านจะรับทำไหมคะ? แบบทำสวมหัวคิกุรุมิด้วย และสวมแบบคอสเพลย์ด้วย

ถ้ามีข้อสงสัยอีกจะมาถามใหม่นะคะ

Offline zenzenzen

• SS VIP
  • SS Hero
  • *
  • Reputation Power: 20
  • zenzenzen เทพzenzenzen เทพzenzenzen เทพzenzenzen เทพzenzenzen เทพzenzenzen เทพzenzenzen เทพzenzenzen เทพzenzenzen เทพzenzenzen เทพ
  • Immortal Zentai
ตอบตามความเห็นนะครับ ถูกบ้างไม่ถูกบ้าง
1.ชุดประมาณ 1500-3000 ขึ้นอยู่กับsize. (Size ปกติ sizeแบบวัดตัว)
   หัวประมาณ 5000-10000 ขึ้นอยู่กับoption กับความเนียบ
   วิกผม(อันนี้ไม่รู้จริงๆ)
    แก้วตาเปลี่ยนสี (คิดว่าปกติเป็นรู ส่วนสีตาตัดstickerติดเอามั่ง)
2. ผมว่า ได้หมดนะครับ....ตามความชอบละกัน
3. คิดว่าเหมือนนะครับ เปลี่ยนสีได้เรื่อยๆ
4. น่าจะขึ้นอยู่กับแบบหัว เรื่องแก้วตานี้ไม่ชัวร์. เพราะมันมีแบบหัวการ์ตูนกับหัวคนจริง (ที่เห็นหัวการ์ตูนจะน่าจะเปลี่ยนstickerได้)

5.ผ้าโพลีspandexสีเนื้อ
6. ได้ทั้ง2แล้วแต่เรา(แบบคลุมหัวเปิดหน้า น่าจะเหมาะกว่า)
7. รอคุณsมาตอบเพราะเหมือนจะถามเจ้าของร้าน

Offline PoJeaWa LittleGirl

• SS Newbie
  • *
  • Reputation Power: 1
  • PoJeaWa LittleGirl จ๊าบ
  • WE LOVE SS !!!
ช่วยๆตอบก็ได้ค่ะ คุยกับหลายๆคนน่าสนุกดีออกค่ะ

ก็ช่วยตอบข้อสงสัยไปหลายข้อเช่นกันค่ะ

ขอบคุณนะคะ^^

Offline S

• S
  • SS Admin
  • SS Hero
  • *
  • Reputation Power: 71
  • S อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะ
  • ADMIN OF SFF : RFF : SS
    • SPANDEXSOCIETY : SOCIAL OF SPANDEX LOVER

Offline zenzenzen

• SS VIP
  • SS Hero
  • *
  • Reputation Power: 20
  • zenzenzen เทพzenzenzen เทพzenzenzen เทพzenzenzen เทพzenzenzen เทพzenzenzen เทพzenzenzen เทพzenzenzen เทพzenzenzen เทพzenzenzen เทพ
  • Immortal Zentai

Offline zentaimania

• SS VIP
  • SS Expert
  • *
  • Reputation Power: 13
  • zentaimania ยอดเยี่ยมzentaimania ยอดเยี่ยมzentaimania ยอดเยี่ยมzentaimania ยอดเยี่ยมzentaimania ยอดเยี่ยมzentaimania ยอดเยี่ยม
  • Red Zentai !!!
ของคุณเอส คุณภาพเยี่ยมครับ ลองมาแล้ว