Share this topic on FacebookShare this topic on GoogleShare this topic on LiveShare this topic on MySpaceShare this topic on TwitterShare this topic on Google buzz

Author Topic: ช่วยแนะนำด้วยทำชุดยางขาด  (Read 1802 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Februaryrain

• SS VIP
  • SS Junior
  • *
  • Reputation Power: 3
  • Februaryrain จ๊าบ
  • WE LOVE SS !!!
ขอคำแนะนำหน่อยครับทำชุดยางขาด
ใส่ไม่เป็นใช้แต่แรงดึงเลยทำช่วงขาขาดเพิ่งซื้อมา2วันเองเสียความรู้สึกมากๆ
ใครมีคำแนะนำบ้างครับ
ขอบคุณครับ
เป็นชุดยางสีขาวsize xs แต่ผมใส่size s พอจะยัดเยียดใส่ได้แบบแน่นสุด

Offline Kit Kora

• SS Moderator
  • SS Hero
  • *
  • Reputation Power: 21
  • Kit Kora เทพKit Kora เทพKit Kora เทพKit Kora เทพKit Kora เทพKit Kora เทพKit Kora เทพKit Kora เทพKit Kora เทพKit Kora เทพ
  • WE LOVE SPANDEX !!!
ซ่อมได้ครับ น่าเห็นใจนะ ซื้อมา 2 วันเอง ซ่อมไม่ยากครับ ถ้าทำเป็นอะนะ ว่าแต่ตอนที่ใส่ ไม่ได้ใช่น้ำยาหล่อลื่นช่วยเหรอครับ  :) แต่ชุดสีขาวเนี่ย มันต้องมีแผ่นยางอะไหล่สีขาวด้วยนี่สิครับ จุดที่ขาดเป็นยังไง ถ่ายนูปมาให้ดูหน่อยก็น่าจะดีนะครับ ยาวมากรึเปล่ากี่เซนติเมตร
« Last Edit: August 03, 2014, 09:57:58 pm by Kit Kora »

• SS VIP
  • SS Junior
  • *
ผมพลาดจริงๆเรื่องน้ำยาหล่อลื่นอยากให้ข้างนอกเงาข้างในแห้งแนบไปกับเนื้อก็จะใส่แล้วค่อยฉีดน้ำยาเคลือบเงา พลาดจริงๆก็คิดว่าคงต้องไปร้านคุณs หามาสักขวด
แผ่นจบสีขาวนี่แหละที่หาไม่ไม่ได้
ขาดยาวเป็นรูปตัวLแนวนอนยาง3-4cmแนวตั้ง5-6cm(จะไม่ได้กลับ2วันเลยไม่ได้ถ่ายรูปให้ดูนะครับ)
ผมใช้ยางในจักรยานมาแปะแต่มันไม่สวยเลยเป็นรอยย่นจากกาวแล้วเห็นเป็นแผลสีดำข้างใน
ยังไงช่วยแนะนำด้วยนะครับทำไงดี

• SS VIP
  • SS Junior
  • *
จัดส่งให้คุณเอสดูแลแล้วแต่ก็ปัญหาเดิมมีแต่ยางสีดำ

Offline Kit Kora

• SS Moderator
  • SS Hero
  • *
  • Reputation Power: 21
  • Kit Kora เทพKit Kora เทพKit Kora เทพKit Kora เทพKit Kora เทพKit Kora เทพKit Kora เทพKit Kora เทพKit Kora เทพKit Kora เทพ
  • WE LOVE SPANDEX !!!
จัดส่งให้คุณเอสดูแลแล้วแต่ก็ปัญหาเดิมมีแต่ยางสีดำ
ก็ยังดีครับ ส่งให้ผู้เชียวชาญดูแลไปครับ :) น้ำยาหล่อลื่นสำคัญครับ ถ้าอยากให้แนบสนิท ใส่นานหน่อยก็ดูติดเหมือนกันครับ ผมใส่นอน ตื่นขึ้นมาดูสนิทติดตัวเลย แต่ถามว่า เคยใส่แบบไม่ใช่อะไรช่วยหล่อลื่นมั้ย ตอบว่า เคยครับ แต่กว่าจะใส่เสร็จ นานครับ เกือบชั่วโมง เพราะต้องใจเย็นมากๆค่อยๆจัดค่อยๆใส่ครับ