Share this topic on FacebookShare this topic on GoogleShare this topic on LiveShare this topic on MySpaceShare this topic on TwitterShare this topic on Google buzz

Author Topic: มีวิธีจัดการกับผ้าสีตก บ้างไหมครับ?  (Read 1381 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Shiromaru

• A horny white ninja... ola le
  • SS VIP
  • SS Pro
  • *
  • Reputation Power: 8
  • Shiromaru แหล่มShiromaru แหล่มShiromaru แหล่มShiromaru แหล่ม
  • I LOVE SPANDEX in bondage & yes I love ninja too.
    • Shiromaru's blog in wordpress - Blog ของชิโรมารุ จ้า
ได้ชุด Zentai สีดำของเมืองจีนมาใช้สักพักแล้วครับ

กะจะเอามาใช้เล่นเป็นตัวในกับชุดขาว...

แต่ซวยสุด ๆ ที่สีส่วนเกินที่เขาย้อมมันเยอะไปหน่อย

สีตกได้ตกดี สีตกขณะที่อยู่บนตัวคนใส่เลย  :o

เหงื่อออก สีละลาย 555+ เปื้อนชุดตัวอื่น... ซวยเชร้ดดด เกือบซักไม่ออก

มาปัจจุบันนี้ ซักล้างไปก็ประมาณ 4-5 ครั้งได้แล้วครับ ...

แต่ก็ยังไม่มีทีท่าว่ามันจะหยุดตกเลย ... น้ำดำปี๋

ไม่ทราบว่ามีวิธีไหนจะช่วยบรรเทาอาการนี้ได้มั่งไหมครับ?  :)
« Last Edit: November 30, 2010, 02:05:13 pm by Shiromaru »
Where is you spandex?, You ask... It's underneath my clothes, I said.

Shiromaru's myspace - @ Myspace
Shiromaru's Blog - @ Wordpress
Shiromaru's FB - @ Facebook

Offline darkzen

• SS Moderator
  • SS Senior
  • *
  • Reputation Power: 3
  • darkzen จ๊าบ
ลองแช่น้ำเกลือเข้มข้นดูครับ แล้วค่อยซักอีกที
(แต่ไม่รู้ว่ามันจะได้ผลรึป่าวนะ แหะ แหะ) :D
ที่แนะนำอย่างนี้เพราะผมเคยย้อมผ้า ย้อมเสร็จต้องเอาผ้าแช่ในน้ำเกลือเข้มๆ
ให้สีย้อมมันติดสนิทกับใยผ้ามากขึ้นน่ะครับ

Offline ElfDevil

• SS VIP
  • SS Expert
  • *
  • Reputation Power: 15
  • ElfDevil ยอดเยี่ยมกระเทียมดองElfDevil ยอดเยี่ยมกระเทียมดองElfDevil ยอดเยี่ยมกระเทียมดองElfDevil ยอดเยี่ยมกระเทียมดองElfDevil ยอดเยี่ยมกระเทียมดองElfDevil ยอดเยี่ยมกระเทียมดองElfDevil ยอดเยี่ยมกระเทียมดอง
  • ElfLive's SPANDEX !!!
    • My Face
ได้ชุด Zentai สีดำของเมืองจีนมาใช้สักพักแล้วครับ

กะจะเอามาใช้เล่นเป็นตัวในกับชุดขาว...

แต่ซวยสุด ๆ ที่สีส่วนเกินที่เขาย้อมมันเยอะไปหน่อย

สีตกได้ตกดี สีตกขณะที่อยู่บนตัวคนใส่เลย  :o

เหงื่อออก สีละลาย 555+ เปื้อนชุดตัวอื่น... ซวยเชร้ดดด เกือบซักไม่ออก

มาปัจจุบันนี้ ซักล้างไปก็ประมาณ 4-5 ครั้งได้แล้วครับ ...

แต่ก็ยังไม่มีทีท่าว่ามันจะหยุดตกเลย ... น้ำดำปี๋

ไม่ทราบว่ามีวิธีไหนจะช่วยบรรเทาอาการนี้ได้มั่งไหมครับ?  :)

แช่ น้ำเกลือ นั่น แหละครับ ไม่ต้อง ถึง กะเข้มข้น 

1 ช้อน โต็ะ  กับน้ำ ครึ่งกะละมัง ครับ แช่ไว้ ประมาณ 1 ชั่วโมง
แล้ว ซัก ด้วยน้ำ เปล่า อีก ซัก 2-3 เพื่อ ล้างน้ำเค็ม และสี ที่ เกิน
ออกไป ด้วยครับ

Offline timruchx

• SS Moderator
  • SS Hero
  • *
  • Reputation Power: 32
  • timruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิด
    • More About Me - Click Here
สูตรเดียวกันครับ
จะว่าไปก็ไม่เห็นเป็นไรนี่ครับ เรื่องสีตกใส่ตัว
ถือซะว่าเล่น Body Paint ต่อซะเลย 555
Don't worry what you are, be happy what you be ;-)

Offline Shiromaru

• A horny white ninja... ola le
  • SS VIP
  • SS Pro
  • *
  • Reputation Power: 8
  • Shiromaru แหล่มShiromaru แหล่มShiromaru แหล่มShiromaru แหล่ม
  • I LOVE SPANDEX in bondage & yes I love ninja too.
    • Shiromaru's blog in wordpress - Blog ของชิโรมารุ จ้า
[size=1.35em]เรื่องสีตกใส่ตัว
ถือซะว่าเล่น Body Paint ต่อซะเลย 555
[/size]

เกรงว่า paint แล้วจะ sexy เกินไป ไม่ก็กลายเป็นหมีแพนด้า ครับ  ;D
Where is you spandex?, You ask... It's underneath my clothes, I said.

Shiromaru's myspace - @ Myspace
Shiromaru's Blog - @ Wordpress
Shiromaru's FB - @ Facebook