Share this topic on FacebookShare this topic on GoogleShare this topic on LiveShare this topic on MySpaceShare this topic on TwitterShare this topic on Google buzz

Author Topic: ฝากให้คิด เกี่ยวกับการใช้อินเทอร์เน็ต  (Read 1618 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline S

• S
  • SS Admin
  • SS Hero
  • *
  • Reputation Power: 71
  • S อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะS อมตะ
  • ADMIN OF SFF : RFF : SS
    • SPANDEXSOCIETY : SOCIAL OF SPANDEX LOVER
สวัสดีครับ ทุกท่าน

ผมเองเล่นเน็ตมาหลายปี เกือบสิบปีได้แล้ว ก็ได้เห็นปัญหามามากมาย

มาวันนี้ ก็ได้พบปัญหาอีก นั้นก็คือ ได้รับการเรียกขานที่ไม่พึงประสงค์จากบุคคลที่ผมไม่เคยมีข้อบาดหมางใดๆ

ผมได้โพสรูปใน facebook ของผม ใน http://www.facebook.com/album.php?aid=40482&id=100001040051034

ปรากฎว่าได้มี บุคคลชื่อ Rattapong Khamnerd โพสความเห็นในอัลบั้มของผมว่า "ไอ้ควาย!!!!!!" ตามภาพที่แนบ

ผมก็เลยงงเลยครับ อยู่ดีๆเป็นควาย

เท่าที่ตามข้อมูลปรากฎว่า บุคคลดังกล่าว เคยเมล์มาสอบถามข้อมูลเกี่ยวกัุบชุด ก็ไม่มีอะไร

ไฉนแล้วจึงเป็นเช่นนี้

ตอนนี้ผมเมล์ไปสอบถามเจ้าตัวแล้วว่า เขามีปัญหาอะไรกับผมหรือไม่

สิ่งที่ผมอยากจะฝากไว้ก็คือ การใช้ิอินเทอร์เน็ต มีขอบเขตการใช้ การเคารพสิทธิและเกียรติของบุคคลอื่นเป็นเรื่องสำคัญ

ส่วนเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น ถือเสียว่าผมให้อภัย และไม่ติดใจใดๆครับ สิ่งที่่เขาเขียนมา ก็ขอให้สนองแด่เขาแค่นั้นเอง

เอส
« Last Edit: December 16, 2010, 05:29:11 pm by S »

Offline darkzen

• SS Moderator
  • SS Senior
  • *
  • Reputation Power: 3
  • darkzen จ๊าบ
ไม่ต้องไปยุ่งกับมันอีกครับ
ในแง่นึงก็ต้องทำใจ
เพราะถือว่าเอส "เปิดเผย" ด้านนี้ค่อนข้างมากในโลกเน็ต
ต่อให้เราอยู่เฉยๆ
ก็คงมีคนเขวี้ยๆหยั่งงี้เข้ามาอยู่ดีละครับ

...สู้ต่อไปนะทาเคชิ ;)

Offline Shiromaru

• A horny white ninja... ola le
  • SS VIP
  • SS Pro
  • *
  • Reputation Power: 8
  • Shiromaru แหล่มShiromaru แหล่มShiromaru แหล่มShiromaru แหล่ม
  • I LOVE SPANDEX in bondage & yes I love ninja too.
    • Shiromaru's blog in wordpress - Blog ของชิโรมารุ จ้า
 :) มาแบบไม่มีปี่ ไม่มีขลุ่ย เดินมาเขย่งขาหลังฉี่ใส่หน้าบ้านเรา แล้วก็จากไป

รบกวนจิตใจมิใช่น้อย
Where is you spandex?, You ask... It's underneath my clothes, I said.

Shiromaru's myspace - @ Myspace
Shiromaru's Blog - @ Wordpress
Shiromaru's FB - @ Facebook

Offline zentaimania

• SS VIP
  • SS Expert
  • *
  • Reputation Power: 13
  • zentaimania ยอดเยี่ยมzentaimania ยอดเยี่ยมzentaimania ยอดเยี่ยมzentaimania ยอดเยี่ยมzentaimania ยอดเยี่ยมzentaimania ยอดเยี่ยม
  • Red Zentai !!!
เพราะเหตุนี้แหละครับ คนส่วนใหญ่ถึงไม่อยากจะใช้อีเมลล์จริง facebook จริง ในเวปเรา

Offline fur_ground

• SS Hero
  • *
  • Reputation Power: 48
  • fur_ground อมตะfur_ground อมตะfur_ground อมตะfur_ground อมตะfur_ground อมตะfur_ground อมตะfur_ground อมตะfur_ground อมตะfur_ground อมตะfur_ground อมตะfur_ground อมตะfur_ground อมตะfur_ground อมตะfur_ground อมตะfur_ground อมตะfur_ground อมตะfur_ground อมตะfur_ground อมตะfur_ground อมตะfur_ground อมตะ
  • >> เซ็นไท Zentai ゼンタイ <<
ใจเย็นๆก่อน ต้องลองถามเจ้าตัวให้ชัวร์ เพราะบางทีไปเล่นพวกเน็ตคาเฟ่แล้วลืม logout อาจจะเจอพวกเกรียนมาสวมรอย

ผมก็เคยเจอเคสหนึ่งไปเล่นร้านเน็ตแล้วไม่ logout จาก hi5 (ว่าจะแกล้งเปลี่ยน password เสียหน่อย  8) )

Offline amana

• SS VIP
  • SS Junior
  • *
  • Reputation Power: 0
  • amana จ๊าบ
  • WE LOVE SPANDEX !!!
สวัสดีครับ ผมก็เป็นสมาชิก ss มานานพอสมควร แต่ก็ไม่ค่อยได้โพสอะไรนัก

ทำงานบนโลกไซเบอร์มาก็เกือบสิบห้าปี สำหรับคนที่ใช้ชีวิตบนโลกไซเบอร์ อย่างเรา ๆ ท่าน ๆ

เรื่องแบบนี้บางทีมันก็อดไม่ได้ที่จะเกิดกับเราเข้าสักวัน ผมเองก็โดนมาหลายครั้ง

ทั้งที่บางคนไม่เคยรู้จักกันเลยก็มี บางคนรู้จักกับในเน็ท แต่ไม่เคยคุยหรือเจอกันเลย

ผมก็ลองถามหรือลองทำความเข้าใจ แต่พวกนี้มักไม่ตอบ หรือไม่พยายามทำความเข้าใจกับเรา

จนที่สุดผมก็ปลงกับเรื่องเหล่านี้ครับ แล้วก็ไม่คิดเอามันมาใส่หัวให้รกสมองอีกเลย

สมองเรามีค่าครับ เอส เอาไปคิด ในสิ่งที่สร้างสรร ดีกว่า

ผมเองต้องทั้งขอบคุณ เอส และเว็บแห่งนี้อยู่เหมือนกัน ที่ทำให้พวกเราได้เจอกัน

มีโอกาศแลกเปลี่ยนความคิดซึ่งกันและกัน มีสถานที่ให้เราได้พบปะพูดคุยกัน

แม้ในวันนี้สิ่งที่พวกเราทำอยู่ อาจยังไม่ได้รับการยอมรับจากสังคมภายนอก

แต่ที่นี่ก็เป็นก้าวหนึ่งที่มำให้สังคมคนรักผ้ายืดได้มีที่รวมตัวกัน

และจะร่วมกันก้าวไปในทางสร้างสรรต่อไปครับ

ขอบคุณ เอส spandexsociety.com และ spendexforfun.com ครับ
« Last Edit: December 16, 2010, 09:05:18 pm by amana »

Offline Mistressvag

• SS VIP
  • SS Super Expert
  • *
  • Reputation Power: 23
  • Mistressvag เทพมากMistressvag เทพมากMistressvag เทพมากMistressvag เทพมากMistressvag เทพมากMistressvag เทพมากMistressvag เทพมากMistressvag เทพมากMistressvag เทพมากMistressvag เทพมากMistressvag เทพมาก
  • WE LOVE SPANDEX !!!
    • Punchlady Domina-sa (in facebook)

อย่าไปใส่ใจค่ะ .... ถึงแม้ว่าบางครั้งจะทำให้เราเสียกำลังใจ

แต่คนมีหลายประเภทค่ะ
การเสพความสุขก็แตกต่างกันไป
หรืออีกด้าน "ความริษยา อิจฉา" ไงคะ เยอะแยะมากมาย
เรามีความสุข ที่ได้ทำ ได้เล่นในสิ่งที่เราปราถนา
แต่ยังมีคนอีก ที่ไม่มีโอกาสนี้

ให้อภัยเขาเถอะค่ะ
มีชุดแล้ว มีอุปกรณ์กันหรือยัง ... แวะชมได้ที่

http://www.facebook.com/BdsmWork

Offline zyxer

• *
  • Reputation Power: 24
  • zyxer เทพจริงๆzyxer เทพจริงๆzyxer เทพจริงๆzyxer เทพจริงๆzyxer เทพจริงๆzyxer เทพจริงๆzyxer เทพจริงๆzyxer เทพจริงๆzyxer เทพจริงๆzyxer เทพจริงๆzyxer เทพจริงๆzyxer เทพจริงๆ
  • Total enclosure is my lifestyle
เคยเจอหนักกว่านี้นะ กรวดน้ำอุทิศส่วนกุศลไปให้เรียบร้อย
แถมสบายใจได้ทำบุญ ;)

Offline timruchx

• SS Hero
  • *
  • Reputation Power: 32
  • timruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิด
    • More About Me - Click Here
ทำใจให้สบาย แล้วปล่อยให้มันผ่านไปเถอะเอส

ผมเคยเจอแบบนี้ใน camfrog เหมือนกัน
ประมาณว่าผมเห็นแล้วว่า user นี้ส่องผมมาระยะนึงแล้ว
ชวนคุยก็ไม่ชวนคุย สักพักก็ส่งข้อความด่ามา ประโยคเดียวกันกับเอสเลย
ผมก็เฉยๆ ไม่ตอบ ไม่อะไรทันนั้น ปล่อยให้เค้าผิดหวังไป (ฝรั่งก็มีเหมือนกัน)
ผมวิเคราะห์ว่า คนเหล่านี้น่าจะมีปัญหาในการด้านมนุษย์สัมพันธ์
คือคิดไม่ออกว่า จะทำยังไงหรือจะคุยยังไง ให้คนที่อยากคุยด้วยเค้าสนใจ
ก็เลยใช้ด้านลบ เรียกร้องความสนใจ
ครั้งแรกที่ผมเจอ ผมก็ทะเลาะด้วย
แต่ตอนหลังมาคิดได้ว่า จะไปทะเลาะให้เสียเวลาไปทำไม
สู้ปล่อยให้เค้าผิดหวัง เพราะเราไม่คุยด้วยดีกว่า 555
Don't worry what you are, be happy what you be ;-)

Offline DraGoNism

• SS VIP
  • *
  • Reputation Power: 14
  • DraGoNism ยอดเยี่ยมกระเทียมดองDraGoNism ยอดเยี่ยมกระเทียมดองDraGoNism ยอดเยี่ยมกระเทียมดองDraGoNism ยอดเยี่ยมกระเทียมดองDraGoNism ยอดเยี่ยมกระเทียมดองDraGoNism ยอดเยี่ยมกระเทียมดองDraGoNism ยอดเยี่ยมกระเทียมดอง
  • WE LOVE NINJA AND SUPERHERO!!!
อ่า ใช่ครับ ผมเห็นด้วยกับนเรปบนนะครับ

ไม่ต้องใส่ใจเลยนะครับ ช่างมัน!!

อย่าหาเรื่องนะครับ

มิเช่นนั้นปัญหาอาจตามมาเป็นได้นะครับ

ผมเองเคยโดนมาแล้ว แต่ผมไม่สนใจ เด่วเรื่องอาจเงียบไปแหละเอง