Share this topic on FacebookShare this topic on GoogleShare this topic on LiveShare this topic on MySpaceShare this topic on TwitterShare this topic on Google buzz

Author Topic: DraGoNism ตะลุย Thailand Game Show 2011  (Read 3207 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Shiromaru

• A horny white ninja... ola le
  • SS VIP
  • SS Pro
  • *
  • Reputation Power: 8
  • Shiromaru แหล่มShiromaru แหล่มShiromaru แหล่มShiromaru แหล่ม
  • I LOVE SPANDEX in bondage & yes I love ninja too.
    • Shiromaru's blog in wordpress - Blog ของชิโรมารุ จ้า
DraGoNism ตะลุย Thailand Game Show 2011
« on: January 10, 2011, 02:17:20 am »
เมื่อวันอาทิตย์ที่ 9 มกราคม 2554 ที่ผ่านมา

กระผม กับ มังกรน้อย DraGoNism มีโอกาสไปเที่ยวงาน

Thailand Game Show 2011

หรือ TGS 2011 ที่ศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ มาครับ

;)

ความตั้งใจหลักในครั้งนี้ คือการชมและถ่ายรูป Cosplay ครับ

หลังจากเดินเก้ ๆ กัง ๆ สำรวจลู่ทาง และสะสมความกล้า อยู่สักพัก
2 ชีวิตจาก SS ผู้ไม่ประสีประสาในวงการ cosplay
ก็ตัดสินใจ กึ่งโดนลูกยุ แบบว่าไหน ๆ ก็มาแล้ว งั้น...

"แปลงร่าง เดินเล่นถ่ายรูปในงานเถอะ"

แต่คนแปลงคือ DraGoNism คนเดียวนะครับ
เพราะชุดเข้า concept ที่สุดแล้ว
(ชุดเจ้าชิโรมารุ มันนอกประเด็น แปลงไปเดี๋ยวโดนไล่ออกจากงาน)

เลยให้มังกรน้อย แสดงนำซะเลยงานนี้
จัดไป

DraGoNism แสดงนำ

Shiromaru ร่วมมั่ว ช่วยรายงาน

มาเที่ยวงานทั้งที ก็ต้องมีรูปบังคับ ป้ายชื่อทางเข้างานมาโชว์กันหน่อย

รวมยอดผู้ชมแล้ว ประมาณ 5 หมื่นกว่า ๆ ตอนที่เจ้าของรูปเขาถ่ายได้

งานนี้ DraGoNism แปลงร่างเป็น Ryu Hayabusa
จากเกม Ninja gaiden ครับผม

และการมางานเกมแบบนี้ ย่อมแน่นอนเหลือเกิน
ที่จะต้องเจอคู่ปรับจากเกมอื่น ๆ

อย่างเจ้า Mokujin จาก Tekken นี่
(รู้สึกเจ้านี่ จะมีอยู่ในเกือบทุกเกมต่อสู้ของค่าย Namco เลยนี่นะ)

เห็น Mokujin มาหลายงาน cos แล้วล่ะครับ
แต่ผมก็ยังชอบ มนุษย์ไม้ ตนนี้อยู่ดี

เอ้า

FIGHT !!

Tekken VS. Dead or Alive นี่มันศึกต่อสู้ข้ามค่ายกันเลยนะเนี่ย

:D

แต่ว่า...

นั่นสิครับ มาเที่ยวนะครับ ไม่ได้ให้มาฟัดกัน

อืม....

ทำถูกแล้วครับ เป็นอันเข้าใจกันทุกฝ่าย แยกย้ายไปเริงร่า

ระหว่างนั้น สายตาของเจ้า Shiromaru
ก็เหลือบไปเห็น ตัวละครสุด Rare สำหรับงานคอสของประเทศไทย
จนอยากจะตามเข้าไป ดึงตัวมาถ่ายรูปคู่กับ นินจาริว ของเราให้ได้

และ ตัวละคร นั้นก็คือ...

DEAD-POOL นี่เอง ว้าว! ว้าว!!

:P

ไม่คิดมาก่อนครับ ว่าจะมีคน cos ชุดนี้มาเดินเล่นออกงานจริง ๆ
นึกว่าจะใส่ชุดนี้เล่น หรือใส่ออกรบ บนเตียง เท่านั้นซะอีก

ขอสารภาพอย่างไม่อายเลยว่า
"อยากลองมัด DEAD-POOL คนนี้มาก ๆ ครับ"

แต่ก่อนที่จิตจะเตลิดมากกว่านี้
ต้องกลับมาทำหน้าที่ตากล้องฝีมือทรามต่อไป
จำต้องปล่อยน้อง DEAD-POOL ออกจากความคิด
และติดตามหาเหยื่อรายต่อไป
(นี่แกมาถ่ายรูปหรือเปล่า?)

ผมไม่รู้จักตัวละครตัวนี้ครับ ใครทราบช่วยบอกทีนะครับ
จะเป็นความกรุณามาก ๆ เพราะผมเองไม่ได้ดูหนัง Hero ญี่ปุ่นมานานแล้ว

แต่ชุดเขาสวยดีนะครับ

แก๊ง 4 สี แข่งกันสะท้อนแสงแฟลชวูบวาบ
แอบมี Ironman ยืนเกากบาล อยู่ข้างหลัง อีกแน่ะ

เราไม่ยอมให้คุณแอบหลบอยู่ข้างหลังหรอกครับ
ออกมาถ่ายรูปร่วมกันซะดี ๆ

ชุดนี้ทำออกมาดีมากนะครับ ดูละเอียด แข็งแรง บึกบึน

แต่ Tony Stark รุ่นนี้ ออกจะล่ำ และโหลดโช้คเตี้ยไปนิด
ส่วนนินจาดำของเราก็โย่งซะ
ย่อตัวหน่อยน้อง จะได้ถ่ายรูป ด้วยกันได้

:D

และแล้วก็มีเหตุไม่คาดฝันเกิดขึ้นอีกครั้ง
นินจาริวคุงของเรา ถูกลอบโจมตี จากตัวประหลาดข้ามค่าย

:o

แฮ่~!!!!

Licker !!

(จาก Bio Hazard หรือ Resident Evil นี่เอง)

สุดยอด !!
เท่าที่สังเกตเห็น ผิวของชุดนี้ทำจากพลาสติกบางสีดำ
ถ้าให้เดา ผมว่ามันทำมาจาก "ถุงขยะ" นี่เอง

:o

สุดยอดไหมล่ะ?
ไอเดียบรรเจิดกันขนาดนี้ เห็นแล้วอยากลง Cos เล่นด้วยชะมัดเลย

และที่สำคัญคือ เขาเป็นคนบุกเข้ามาสะกิด Ryu คุงของเรา
ให้เข้าไปตั้งท่าถ่ายรูปคู่กันก่อนเสียด้วย

Active แบบนี้สิ เราก็จะได้รูปดี ๆ กลับบ้านมาดูด้วย

......

แต่สักพักก็มี กรรมการห้ามมวย มาจากไหนไม่ทราบ

พี่เขาไม่ได้มาห้ามหรอกครับ แค่แกเข้ามาเนียนเป็นกรรมการมวย
ระหว่างคู่ชกพึลึกทั้ง 2 ตนนี้ต่างหากล่ะ

ผู้ชมงานนี้ก็เจนจัดไม่เบาครับ
หามุกสด ๆ สำหรับการถ่ายรูปได้ตลอด

และแล้วก็ได้เวลางานเลี้ยงเลิก
เนื่องจากพวกเราไม่ได้ลงทะเบียนเข้าประกวดเหมือนกับท่านอื่น
หากแต่เขามาเที่ยว ถ่ายรูป และเพิ่มสีสันให้กับงานเท่านั้น

เมื่อผู้เข้าประกวดทั้งหมดจะต้องรวมพลไปยังเวทีใหญ่
ก็เป็นเวลาที่เราจะต้องคืนร่าง ลากลับบ้านกัน

เจ้าหน้าที่ staff ก็บอกว่า ปีหน้าลองมาประกวดดูไหมคะ?
คิดว่าไงล่ะ DraGoNism

ก็ขอลาด้วยรูปนักแสดงนำ ที่ผมคิดว่าเท่สุด ๆ ของวันนี้

แบบไม่มีตัวหนังสือคำพูดให้รกตา

และอีกภาพสนองตัณหาส่วนตัว
พ่อหนุ่มที่ทำให้หัวใจผมหวั่นไหวกลางงานนี้

ไม่รู้ว่าน้องเขาเป็นสมาชิก SS ด้วยหรือเปล่านะครับ
หากบังเอิญ 1 ในล้าน เข้ามาเห็นล่ะก็
ขอทักทายครับ

จบการรายงานข่าวจากงาน TGS 2011 แต่เพียงเท่านี้
ขอได้รับคำขอบคุณจาก DraGoNism และ Shiromaru ครับ

แล้วคุยกันใน comment นะครับ

---------------------------------------------------------------

ปล.

เสียดายที่ไม่ได้เห็น Cosplay หนึ่งเดียวที่จะเขย่างานปีนี้ให้สะเทือน
เนื่องจาก เจ้าตัวติดธุระ

นับว่าน่าเสียดาย มิใช่น้อย

http://sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc4/hs1374.snc4/164688_163516213693046_100001040051034_346479_5177155_n.jpg
DraGoNism ตะลุย Thailand Game Show 2011

สาธารณะชน อดสัมผัสเยย อิอิ

:)
« Last Edit: January 10, 2011, 05:00:11 am by Shiromaru »
Where is you spandex?, You ask... It's underneath my clothes, I said.

Shiromaru's myspace - @ Myspace
Shiromaru's Blog - @ Wordpress
Shiromaru's FB - @ Facebook

Offline zenzenzen

• SS VIP
  • SS Hero
  • *
  • Reputation Power: 20
  • zenzenzen เทพzenzenzen เทพzenzenzen เทพzenzenzen เทพzenzenzen เทพzenzenzen เทพzenzenzen เทพzenzenzen เทพzenzenzen เทพzenzenzen เทพ
  • Immortal Zentai
Re: DraGoNism ตะลุย Thailand Game Show 2011
« Reply #1 on: January 10, 2011, 12:51:22 pm »
คุณ S น่าจะ Tron ไป !!

Offline sKiNMAN

• ไม่หล่อ ไม่เท่ แต่เร้าใจ อิอิ
  • SS VIP
  • SS Super Expert
  • *
  • Reputation Power: 23
  • sKiNMAN เทพมากsKiNMAN เทพมากsKiNMAN เทพมากsKiNMAN เทพมากsKiNMAN เทพมากsKiNMAN เทพมากsKiNMAN เทพมากsKiNMAN เทพมากsKiNMAN เทพมากsKiNMAN เทพมากsKiNMAN เทพมาก
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังคำพูด
Re: DraGoNism ตะลุย Thailand Game Show 2011
« Reply #2 on: January 10, 2011, 05:48:49 pm »
....น้องตู  เจอลูกบ้าเจ้า shiromaru ไป

ก-รู่ ไม่กลับซะแล้ว 55555+

ดีดีดีดีดี   ของชอบของเจ้าไนท์มัน  มีลูกพี่แบบนี้ สนุก เขาหละ
« Last Edit: January 11, 2011, 09:53:22 am by sKiNMAN »
ไม่ไกลสุดเอื้อม หากจะไข่วคว้า...ไม่ได้มาครอบครองขอลองสวมใส่ก็ยังดี

Offline timruchx

• SS Moderator
  • SS Hero
  • *
  • Reputation Power: 32
  • timruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิด
    • More About Me - Click Here
« Reply #3 on: January 10, 2011, 07:48:01 pm »
งานน่าสนุกดีนะ ถึงจะไม่รู้จักตัวละครสักตัว ยกเว้น Iron Man
น่าไปช่วยถ่ายรูปด้วยจริงๆ ขอบคุณครับ  :P
Don't worry what you are, be happy what you be ;-)

Offline ElfDevil

• SS VIP
  • SS Expert
  • *
  • Reputation Power: 15
  • ElfDevil ยอดเยี่ยมกระเทียมดองElfDevil ยอดเยี่ยมกระเทียมดองElfDevil ยอดเยี่ยมกระเทียมดองElfDevil ยอดเยี่ยมกระเทียมดองElfDevil ยอดเยี่ยมกระเทียมดองElfDevil ยอดเยี่ยมกระเทียมดองElfDevil ยอดเยี่ยมกระเทียมดอง
  • ElfLive's SPANDEX !!!
    • My Face
« Reply #4 on: January 10, 2011, 08:13:24 pm »
ขอบคุณมากครับ ภาพสวยมากเลย

Offline darkzen

• SS Senior
  • *
  • Reputation Power: 3
  • darkzen จ๊าบ
« Reply #5 on: January 11, 2011, 01:55:25 am »
สนุกกันใหญ่!  :D

Offline Shiromaru

• A horny white ninja... ola le
  • SS VIP
  • SS Pro
  • *
  • Reputation Power: 8
  • Shiromaru แหล่มShiromaru แหล่มShiromaru แหล่มShiromaru แหล่ม
  • I LOVE SPANDEX in bondage & yes I love ninja too.
    • Shiromaru's blog in wordpress - Blog ของชิโรมารุ จ้า
« Reply #6 on: January 11, 2011, 12:22:13 pm »
@sKiNMAN - น้องเขามีไฟอยู่แล้ว ผมแค่ยุส่งเท่านั้นเอง  :D
@timruchx - มีประกวด Monster ด้วยนะครับ  ;D
Where is you spandex?, You ask... It's underneath my clothes, I said.

Shiromaru's myspace - @ Myspace
Shiromaru's Blog - @ Wordpress
Shiromaru's FB - @ Facebook

Offline Kit Kora

• SS Hero
  • *
  • Reputation Power: 21
  • Kit Kora เทพKit Kora เทพKit Kora เทพKit Kora เทพKit Kora เทพKit Kora เทพKit Kora เทพKit Kora เทพKit Kora เทพKit Kora เทพ
  • WE LOVE SPANDEX !!!
« Reply #7 on: January 11, 2011, 02:14:04 pm »
โห...น่าสนุกกันใหญ่ :o

Offline DraGoNism

• SS VIP
  • SS Super Expert
  • *
  • Reputation Power: 14
  • DraGoNism ยอดเยี่ยมกระเทียมดองDraGoNism ยอดเยี่ยมกระเทียมดองDraGoNism ยอดเยี่ยมกระเทียมดองDraGoNism ยอดเยี่ยมกระเทียมดองDraGoNism ยอดเยี่ยมกระเทียมดองDraGoNism ยอดเยี่ยมกระเทียมดองDraGoNism ยอดเยี่ยมกระเทียมดอง
  • WE LOVE NINJA AND SUPERHERO!!!
« Reply #8 on: January 11, 2011, 06:51:07 pm »
5555+ ขอบคุณครับ ที่ชม แหะๆ

ผมชอบนินจา 555

Offline timruchx

• SS Hero
  • *
  • Reputation Power: 32
  • timruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิดtimruchx เทพมาเกิด
    • More About Me - Click Here
« Reply #9 on: January 11, 2011, 08:55:49 pm »
@timruchx - มีประกวด Monster ด้วยนะครับ  ;D

หูย น่าดูเป็นอย่างยิ่ง
แต่ไม่มีปัญญาแต่งเองแน่
ความคิดสร้างสรรค์ไปไม่ถึง แหะ แหะ
Don't worry what you are, be happy what you be ;-)